\(y=\frac{4}{3 x^2+48 t^2+24 x t+2}\)
We need to convert it into the form of \(f(k x-\omega t)\)
\(y=\frac{4}{3\left(x^2+16 t^2+8 x\right)+2}\)
\(y=\frac{4}{3(x+4 t)^2+2}\)
\(v=\frac{\omega}{k}\)
Hence \(v=\frac{4}{1}=4 \,m / s\)
કોલમ$- A$ કોલમ$ -B$
પીચ (Pitch) તરંગ આકાર (Waveform)
ગુણવત્તા (Quality) આવૃત્તિ (Frequency)
ધોંધાટ (Loudness) તીવ્રતા (Intensity)
(બંને ઉદગમની આવૃતિ $F_1= F_2=500\, Hz$ અને હવામાં ધ્વનિનો વેગ $=330\, m / s$ છે.)
(ગુણકારનો અચળાંક $1$ લો)
કોલમ$- A$ કોલમ$ -B$
પીચ (Pitch) તરંગ આકાર (Waveform)
ગુણવત્તા (Quality) આવૃત્તિ (Frequency)
ધોંધાટ (Loudness) તીવ્રતા (Intensity)