\(y =-0.21 \sin ( x +30 t )\)
\((x\) in meter \(\&\) \(t\) in sec)
\(v =\frac{\omega}{ k }=\frac{30}{1}=30 m / s\)
\(v =\sqrt{\frac{ T }{\mu}} \Rightarrow T = v ^{2} \mu=(30)^{2}(0.0135)\)
\(=12.15\)
\(= x \times 10^{-2} N\)
\(\Rightarrow x =1215\)


$ {y_1} = {10^{ - 6}}\sin [100\,t + (x/50) + 0.5]\;m $
$ {y_2} = {10^{ - 6}}\cos \,[100\,t + (x/50)]\;m $
જ્યાં $x$ મીટરમાં હોય અને $t$ સેકન્ડમાં છે